![]() ![]() |
Vào chiều ngày 12/6/2024, Trường Cao đẳng Luật miền Trung đã long trọng tổ chức Lễ Bế giảng và trao Bằng Tốt nghiệp Trung cấp Luật cho các học sinh Khóa 10, niên khóa 2021-2023. Buổi lễ diễn ra trong không khí trang trọng và đầy cảm xúc, đánh dấu sự kết thúc của một chặng đường học tập đầy thử thách và mở ra những cơ hội mới cho học sinh tốt nghiệp.
Nhằm tổng kết hoạt động học tập và chuẩn bị cho kỳ nghỉ hè sắp tới, chiều ngày 06/6/2024, Trường Cao đẳng Luật miền Trung đã tổ chức chương trình Gặp mặt học sinh, sinh viên trước khi nghỉ hè. Đây là dịp để Nhà trường cùng các bạn học sinh, sinh viên nhìn lại những thành tích đã đạt được trong năm học vừa qua và đề ra những kế hoạch cho kỳ nghỉ hè ý nghĩa và an toàn.
Sáng ngày 01/6/2024, Ban Chấp hành (BCH) Đoàn Trường Cao đẳng Luật miền Trung đã phối hợp với Ngân hàng Thương mại Cổ phần Ngoại thương Việt Nam (VIETCOMBANK) -Chi nhánh Quảng Bình tổ chức thành công chương trình mở tài khoản và làm thẻ ATM miễn phí cho đoàn viên, thanh niên toàn Trường.
Ngày 30/5/2024, Trường Cao đẳng Luật miền Trung đã phối hợp với Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp - Giáo dục thường xuyên (GDNN-GDTX) thành phố Đồng Hới tổ chức Lễ Bế giảng năm học 2023-2024. Buổi lễ diễn ra trong không khí trang trọng và gần gũi, đánh dấu kết thúc một năm học đầy nỗ lực và thành công.
Sáng ngày 18/5/2024, BCH Đoàn Trường Cao đẳng Luật Miền Trung tổ chức và tham gia Chương trình Hiến máu tình nguyện tại Bệnh viên Hữu Nghị Việt Nam - Cu Ba Đồng Hới.
Được sự đồng ý của Ban Thường vụ Đoàn Bộ Tư pháp, Đảng ủy và Lãnh đạo Trường Cao đẳng Luật miền Trung, chiều ngày 23/4/2024, Đoàn Thanh niên Trường Cao đẳng Luật miền Trung đã tổ chức thành công Đại hội Đoàn trường, nhiệm kỳ 2024-2027.
Sáng ngày 12/01/2024, Trường Cao đẳng Luật miền Trung phối hợp với Trung tâm GDNN-GDTX thành phố Đồng Hới tổ chức Lễ Sơ kết Học kỳ I, năm học 2023-2024.
(PLVN) - Ngày 27/11, Trường Cao đẳng Luật miền Trung cho biết, vừa phối hợp với Trường THCS Đồng Phú (TP Đồng Hới, tỉnh Quảng Bình) tổ chức phiên tòa giả định xét xử vụ án hình sự “cố ý gây thương tích” nhằm giúp học sinh hiểu biết về pháp luật hình sự và nâng cao ý thức chấp hành pháp luật về phòng, chống bạo lực học đường.