![]() ![]() |
Ngày 4/772024, Hội đồng KH&ĐT Trường Cao đẳng Luật miền Trung đã tổ chức buổi sinh hoạt chuyên môn tháng 7 về “xây dựng chương trình đào tạo theo quy định của Thông tư số 01/2024/TT-BLĐTBXH quy định về quy trình xây dựng, thẩm định và ban hành chương trình đào tạo trình độ trung cấp, trình độ cao đẳng; tổ chức biên soạn, lựa chọn, thẩm định, duyệt và sử dụng giáo trình”.
Hội giảng nhà giáo giáo dục nghề nghiệp tỉnh Quảng Bình lần thứ IV, năm 2024 diễn ra từ ngày 01/7/2024 đến ngày 03/7/2024 với sự tham gia của 30 nhà giáo đến từ các trường cao đẳng, trung cấp, trung tâm GDNN - GDTX trên địa bàn tỉnh Quảng Bình, cụ thể: các trường cao đẳng có 16 nhà giáo, các trường trung cấp có 07 nhà giáo, các trung tâm GDNN - GDTX có 07 nhà giáo. 30 bài trình giảng của các nhà giáo thuộc 22 ngành, nghề đào tạo được tổ chức thành 03 Tiểu ban gồm: Tiểu ban 1 gồm các ngành, nghề: Điện, Ô tô, Lái xe (có 09 nhà giáo); Tiểu ban 2 gồm các ngành nghề: Y, Dược, Nông lâm, Pháp luật (có 12 nhà giáo); Tiểu ban 3 gồm các ngành nghề: Kỹ thuật Chế biến món ăn, Nghiệp vụ nhà hàng, Quản trị khách sạn, Công nghệ thông tin, May thời trang, Tiếng Anh, Vi tính văn phòng (có 09 nhà giáo).
Vào chiều ngày 12/6/2024, Trường Cao đẳng Luật miền Trung đã long trọng tổ chức Lễ Bế giảng và trao Bằng Tốt nghiệp Trung cấp Luật cho các học sinh Khóa 10, niên khóa 2021-2023. Buổi lễ diễn ra trong không khí trang trọng và đầy cảm xúc, đánh dấu sự kết thúc của một chặng đường học tập đầy thử thách và mở ra những cơ hội mới cho học sinh tốt nghiệp.
Nhằm tổng kết hoạt động học tập và chuẩn bị cho kỳ nghỉ hè sắp tới, chiều ngày 06/6/2024, Trường Cao đẳng Luật miền Trung đã tổ chức chương trình Gặp mặt học sinh, sinh viên trước khi nghỉ hè. Đây là dịp để Nhà trường cùng các bạn học sinh, sinh viên nhìn lại những thành tích đã đạt được trong năm học vừa qua và đề ra những kế hoạch cho kỳ nghỉ hè ý nghĩa và an toàn.
Sáng ngày 01/6/2024, Ban Chấp hành (BCH) Đoàn Trường Cao đẳng Luật miền Trung đã phối hợp với Ngân hàng Thương mại Cổ phần Ngoại thương Việt Nam (VIETCOMBANK) -Chi nhánh Quảng Bình tổ chức thành công chương trình mở tài khoản và làm thẻ ATM miễn phí cho đoàn viên, thanh niên toàn Trường.
Ngày 30/5/2024, Trường Cao đẳng Luật miền Trung đã phối hợp với Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp - Giáo dục thường xuyên (GDNN-GDTX) thành phố Đồng Hới tổ chức Lễ Bế giảng năm học 2023-2024. Buổi lễ diễn ra trong không khí trang trọng và gần gũi, đánh dấu kết thúc một năm học đầy nỗ lực và thành công.
Sáng ngày 18/5/2024, BCH Đoàn Trường Cao đẳng Luật Miền Trung tổ chức và tham gia Chương trình Hiến máu tình nguyện tại Bệnh viên Hữu Nghị Việt Nam - Cu Ba Đồng Hới.
Được sự đồng ý của Ban Thường vụ Đoàn Bộ Tư pháp, Đảng ủy và Lãnh đạo Trường Cao đẳng Luật miền Trung, chiều ngày 23/4/2024, Đoàn Thanh niên Trường Cao đẳng Luật miền Trung đã tổ chức thành công Đại hội Đoàn trường, nhiệm kỳ 2024-2027.
Ngày 20/4/2024 tại Hội trường Trường Cao đẳng Luật miền Trung, Chi bộ Đào tạo và Công tác học sinh, sinh viên; Chi bộ Hành chính - Quản trị thuộc Đảng bộ cơ sở Trường Cao đẳng Luật miền Trung tổ chức Lễ kết nạp Đảng viên mới cho hai quần chúng Trần Văn Hưng, Nguyễn Thị Hương Lan. Tham dự các buổi lễ có đồng chí Võ Khắc Hoan - Bí thư Đảng bộ, đồng chí Trần Thị Quỳnh Trang, Phó Bí thư Đảng bộ cùng các đồng chí bí thư chi bộ thuộc Đảng bộ Nhà trương, các đồng chí Đảng ủy viên cũng toàn thể các đảng viên của chi bộ.
Sáng ngày 21/4/2024, Trường Cao đẳng Luật miền Trung đã tổ chức các hoạt động hưởng ứng Ngày Sách và Văn hóa đọc Việt Nam năm 2024 với chủ đề: “Sách và khát vọng phát triển”. Đồng thời tổ chức Hội thi “xếp sách nghệ thuật” giữa các lớp trong toàn Trường.